എന്തുകൊണ്ടാണ് പുരുഷന്മാർ കൂടുതൽ ക്യാൻസർ സാധ്യതയുള്ളവർ: ഉത്തരം Y ക്രോമസോമിൽ അടങ്ങിയിരിക്കാം – ദേവ്ഡിസ്കോഴ്സ്

<വിഭാഗം>

സ്ത്രീകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ പുരുഷന്മാർക്ക് ക്യാൻസർ വരാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് നിരവധി പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു, എന്നിരുന്നാലും ഈ മാരകമായ രോഗത്തിന് അവർ കൂടുതൽ സാധ്യത കാണിക്കുന്നത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് വളരെക്കുറച്ചേ അറിയൂ. ബാഴ്‌സലോണ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോർ ഗ്ലോബൽ ഹെൽത്തിലെ (ഐ‌എസ്‌ഗ്ലോബൽ) ഗവേഷകർ നടത്തിയ ഒരു പുതിയ പഠനം, ലിംഗനിർണയം നടത്തുന്ന വൈ ക്രോമസോമിലെ ചില ജീനുകളുടെ പ്രവർത്തനം നഷ്‌ടപ്പെടുന്നത് പുരുഷന്മാരെ കാൻസർ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന പ്രധാന ഘടകമായി ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു.

< p> നാഷണൽ കാൻസർ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്റെ ജേണലിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പഠനത്തിൽ, ശാസ്ത്രജ്ഞർ 9,000 വ്യക്തികളിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ ഉപയോഗിക്കുകയും വിവിധ തരം കാൻസർ രോഗികളിൽ വൈ-ക്രോമസോം ജീൻ പ്രവർത്തനം പഠിക്കുകയും ചെയ്തു. വിവിധതരം കോശങ്ങളിലെ ആറ് പ്രധാന Y- ക്രോമസോം ജീനുകളുടെ പ്രവർത്തനം നഷ്‌ടപ്പെടുന്നതോടെ കാൻസർ സാധ്യത വർദ്ധിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തലുകൾ കാണിക്കുന്നു.

“ഗര്ഭപിണ്ഡത്തിന്റെ ലൈംഗികതയ്ക്ക് അത്യന്താപേക്ഷിതമായ Y ക്രോമസോമിന്റെ പൂർണ്ണമായ നഷ്ടം സമീപകാല പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ചില പുരുഷന്മാരുടെ കോശങ്ങളിൽ പ്രായമാകുന്നതിനനുസരിച്ച് വ്യത്യാസം സംഭവിക്കുന്നു, ”പഠനത്തിന്റെ കോർഡിനേറ്ററും ഐ‌എസ്‌ഗ്ലോബലിലെ ജനിതക എപ്പിഡെമിയോളജിയിലെ ബയോ ഇൻഫോർമാറ്റിക്‌സ് ഗ്രൂപ്പിന്റെ തലവനുമായ ജുവാൻ റാമോൺ ഗോൺസാലസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. “Y ക്രോമസോമിന്റെ നഷ്ടം മുമ്പ് ഉയർന്ന അർബുദവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടതാണെങ്കിലും, ഈ ബന്ധത്തിന്റെ കാരണങ്ങൾ മോശമായി മനസ്സിലാക്കിയിട്ടില്ല.”

ഈ ആറ് Y- ക്രോമസോം ജീനുകളും സെൽ-സൈക്കിൾ നിയന്ത്രണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു, ഇതിന്റെ പരാജയം ട്യൂമർ വികസനത്തിന് കാരണമാകും. “രസകരമെന്നു പറയട്ടെ, എക്സ് ക്രോമസോമിലെ സമാനമായ ഒരു പകർപ്പാണ് ഈ ജീനുകളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നത്,” പഠനത്തിന്റെ പ്രധാന രചയിതാവ് അലജാൻഡ്രോ കാസെറസ് വിശദീകരിച്ചു. “പ്രകടമാക്കിയതുപോലെ, എക്സ്-ക്രോമസോം പകർപ്പ് അതേ സെല്ലുകളിൽ പരിവർത്തനം ചെയ്താൽ, ഈ ജീനുകൾ നൽകാനിടയുള്ള ക്യാൻസറിനെതിരായ സംരക്ഷണം പൂർണ്ണമായും നഷ്ടപ്പെടും.”

“പുരുഷന്മാർക്ക് മാത്രമല്ല കാൻസർ സാധ്യത കൂടുതലാണ് സ്ത്രീകളേക്കാൾ മോശമായ ഒരു പ്രവചനത്തെ അവർ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു, ”ഗോൺസാലസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. “വാസ്തവത്തിൽ, ഈ വ്യത്യാസങ്ങൾ ഭാഗികമായി പുരുഷന്മാരുടെ ആയുർദൈർഘ്യത്തിന് കാരണമാകുന്നു.” ഈ ജനസംഖ്യയിൽ അപകടസാധ്യത ലഘൂകരിക്കാൻ കഴിവുള്ള ഒരു പ്രധാന ഗവേഷണ മാർഗമാണ് പുരുഷന്മാരെ കാൻസറിനു ഇരയാക്കുന്ന ഘടകങ്ങളെ തിരിച്ചറിയുന്നത്.

“പുരുഷന്മാർ കൂടുതൽ തരം കാൻസർ രോഗബാധിതരാകുമെങ്കിലും അവർ ചെയ്യുന്ന ജോലി കാരണം ഡോക്ടറെ സമീപിക്കാനുള്ള സാധ്യത കുറവായതിനാൽ കൂടുതൽ അപകടസാധ്യതയുണ്ട്, പുരുഷന്മാരിൽ കാൻസർ സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ജൈവശാസ്ത്രപരമായ ഘടകങ്ങളും ഉണ്ടെന്ന് ഞങ്ങളുടെ പഠനം തെളിയിക്കുന്നു, ”കാസെറസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. വാസ്തവത്തിൽ, ഈ ഘടകങ്ങളിലൊന്ന് പുരുഷത്വത്തിന്റെ സത്തയായ Y ക്രോമസോമിൽ കണ്ടെത്താൻ കഴിയുമെന്ന് തോന്നുന്നു. “പഠനത്തിന്റെ രചയിതാക്കൾ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, Y ക്രോമസോമിനെ അടിച്ചമർത്തുന്നത് പ്രവർത്തനം നഷ്ടപ്പെടുന്നതിന്റെ ഫലമായി സംഭവിക്കാം. മുമ്പത്തെ കണ്ടെത്തലുകൾ വിശദീകരിക്കുന്ന ക്രോമസോം, അല്ലെങ്കിൽ അതേ പ്രദേശങ്ങളുടെ രാസ (എപിജനെറ്റിക്) നിർജ്ജീവമാക്കുന്നതിന്റെ മധ്യസ്ഥതയിലുള്ള മറ്റ് സംവിധാനങ്ങളുടെ ഫലമായി.

“ചില പാരിസ്ഥിതിക എക്സ്പോഷറുകൾ, ഉദാഹരണത്തിന് പുകയില അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് ദോഷകരമായ വസ്തുക്കൾ, ക്രോമസോം പ്രവർത്തനത്തെ ബാധിക്കുകയും എപ്പിജനെറ്റിക് പരിഷ്കരണങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, “ഗോൺസാലസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ക്യാൻസറിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം പുരുഷന്മാരും സ്ത്രീകളും തമ്മിലുള്ള ജൈവശാസ്ത്രപരമായ വ്യത്യാസങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്നത് വ്യക്തിഗത ചികിത്സയുടെയും പ്രതിരോധത്തിന്റെയും വികസനത്തിന് നിർണ്ണായകമാണെന്ന് തെളിയിക്കും. (ANI)

(ഈ സ്റ്റോറി ദേവ്ഡിസ്കോർസ് സ്റ്റാഫ് എഡിറ്റുചെയ്തിട്ടില്ല, ഇത് ഒരു സിൻഡിക്കേറ്റഡ് ഫീഡിൽ നിന്ന് യാന്ത്രികമായി ജനറേറ്റുചെയ്തതാണ്.)

ദേവ്ഡിസ്കോഴ്സ് ഡ a ൺലോഡ് ചെയ്യുക ന്യൂസ് അപ്ലിക്കേഷൻ .