ഹ്രസ്വകാല വില ദിശയിൽ പ്രതികരിക്കുന്നവർ – കിറ്റ്കോ ന്യൂസ്

എഡിറ്ററുടെ കുറിപ്പ്: 2020 പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു കാര്യമായ അനിശ്ചിതത്വത്തിന്റെയും പ്രക്ഷുബ്ധതയുടെയും മറ്റൊരു വർഷമായിരിക്കുക. ആഗോള വ്യാപാര യുദ്ധം, ബ്രെക്സിറ്റ്, മാന്ദ്യ ഭീഷണികൾ, നെഗറ്റീവ് ബോണ്ട് വരുമാനം എന്നിവയിൽ നിന്ന് പൊടിപടലമാകുമ്പോൾ വിജയിക്ക് എന്ത് സ്വത്താണ് പുറത്തുവരുന്നത് എന്നതാണ് ചോദ്യം. ഇത് ആഗോള അനുപാതത്തിന്റെ ഒരു പ്രദർശനമാണ്, അതിനാൽ ഈ ഘടകങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ 2020 നിക്ഷേപ തീരുമാനങ്ങളെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുമെന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഞങ്ങളുടെ എക്സ്ക്ലൂസീവ് കവറേജ് നഷ്‌ടപ്പെടുത്തരുത്.

( കിറ്റ്കോ ന്യൂസ് ) – ഒരു റോളർ-കോസ്റ്റർ ആഴ്‌ചയ്‌ക്ക് ശേഷം സ്വർണ്ണം ഫ്യൂച്ചറുകൾ ഒരു മലഞ്ചെരിവിൽ നിന്ന് വീഴാൻ മാത്രം സ്കെയിൽ ചെയ്തു, വെള്ളിയാഴ്ച ഉയർന്നതും താഴ്ന്നതുമായ വ്യാഴാഴ്ചത്തെ വ്യാപാര പരിധിയിലാണ്. ഇത് ദൈനംദിന ചാർട്ടുകളിലെ “ഉള്ളിലെ ദിവസ” ത്തിലേക്കും അടുത്ത ഹ്രസ്വകാല നീക്കത്തെക്കുറിച്ചുള്ള മാർക്കറ്റ് വിവേചനത്തിന്റെ അടയാളമായും പരാമർശിക്കുന്നു.

പ്രതിവാര കിറ്റ്കോ ന്യൂസ് ഗോൾഡ് സർവേയിൽ വാൾസ്ട്രീറ്റ് പങ്കെടുക്കുന്നവർ വാസ്തവത്തിൽ അടുത്ത ആഴ്ച ലോഹം എവിടേക്കാണ് പോകുന്നത് എന്നതിനെച്ചൊല്ലി തർക്കത്തിലാണ്. ഏറ്റവും വലിയ ക്യാമ്പ് – ഒരു ചെറിയ വ്യത്യാസത്തിൽ – താഴ്ന്നതായി പറഞ്ഞു, പക്ഷേ 50% ൽ താഴെ വോട്ടുകൾ നേടി.

മെയിൻ സ്ട്രീറ്റ് സർവേയിൽ, ഒരു വോട്ടെടുപ്പ് സംഘത്തിനും 50% ലഭിച്ചില്ല, ഈ വോട്ടെടുപ്പ് ബുള്ളിഷ് ആയിരുന്നെങ്കിലും.

ഏഴ് വർഷത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലയിലേക്ക് സ്വർണം ആഴ്ച ആരംഭിച്ചു. കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ച ബാഗ്ദാദിൽ യുഎസ് വ്യോമാക്രമണം നടത്തിയത് ഇറാനിലെ എലൈറ്റ് കുഡ്‌സ് ഫോഴ്‌സിന്റെ കമാൻഡറായ കാസെം സോളൈമാനിയെ കൊലപ്പെടുത്തിയതിനെ തുടർന്നാണ്. റാലി ആരംഭിച്ചത് മിഡിൽ ഈസ്റ്റിലെ യുഎസ് പൗരന്മാരെ അപകടത്തിലാക്കുന്ന “ആസന്നമായ ആക്രമണ” ത്തിന് തടസ്സമാണെന്ന് യുഎസ് പറഞ്ഞു. ഇറാഖിലെ യുഎസ് താവളത്തിൽ മിസൈലുകൾ പ്രയോഗിച്ച് ഇറാൻ പ്രതികരിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് തിങ്കളാഴ്ച പുലർച്ചെ കോമെക്സ് ഫെബ്രുവരി ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് 1,613.30 ഡോളറിലെത്തി. യുദ്ധത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകളാൽ റാലി ഇന്ധനമായി.

വാചാടോപത്തെ കൂടുതൽ വഷളാക്കുന്നത് ഇരു രാജ്യങ്ങളിലെയും നേതാക്കൾ ഒഴിവാക്കിയതായി തോന്നിയതിനെത്തുടർന്ന് ലോഹത്തിൽ നിന്ന് 60 ഡോളറോളം ഉയർന്നിരുന്നു. EST വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ 11:30 ഓടെ, ഫെബ്രുവരിയിലെ സ്വർണ്ണ കരാർ oun ൺസിന് 1,560.40 ഡോളറിലാണ് വ്യാപാരം നടക്കുന്നത്.

വാൾസ്ട്രീറ്റ് സർവേയിൽ പതിനാറ് മാർക്കറ്റ് പ്രൊഫഷണലുകൾ പങ്കെടുത്തു. ഏഴ്, അല്ലെങ്കിൽ 44%, സ്വർണം വീഴാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. അഞ്ച് വോട്ടുകൾ, അല്ലെങ്കിൽ 31%, സ്വർണം ഉയരുമെന്ന് പറഞ്ഞു, ശേഷിക്കുന്ന നാല് വോട്ടുകൾ, അല്ലെങ്കിൽ 25%, നിഷ്പക്ഷത അല്ലെങ്കിൽ ഒരു വശത്തെ മാർക്കറ്റിനായി വിളിക്കുന്നു.

അതേസമയം, ഒരു ഓൺലൈൻ മെയിൻ സ്ട്രീറ്റ് വോട്ടെടുപ്പിൽ 1,171 വോട്ടുകൾ രേഖപ്പെടുത്തി. മൊത്തം 556 വോട്ടർമാർ, അല്ലെങ്കിൽ 47% പേർ അടുത്ത ആഴ്ചയിൽ സ്വർണം ഉയരുമെന്ന് അന്വേഷിച്ചു. മറ്റൊരു 365 അഥവാ 31% പേർ താഴ്ന്നവരാണെന്നും 250 അല്ലെങ്കിൽ 21% പേർ നിഷ്പക്ഷരാണെന്നും പറഞ്ഞു.

കിറ്റ്കോ ഗോൾഡ് സർവേ

വാൾസ്ട്രീറ്റ്

ബുള്ളിഷ്
ബിയറിഷ്

ന്യൂട്രൽ

വിഎസ്

മെയിൻ സ്ട്രീറ്റ്

ബുള്ളിഷ്
ബിയറിഷ്

ന്യൂട്രൽ

ആഴ്‌ചയുടെ ആദ്യ ആഴ്ചയിൽ നിന്ന് പിൻ‌വാങ്ങാൻ സ്വർണം തേടുന്നവർ യു‌എസും ഇറാനും തമ്മിലുള്ള പിരിമുറുക്കങ്ങൾ കുറച്ചതായി ഉദ്ധരിച്ചു.

“ഇറാനിയൻ സ്ഥിതി വീണ്ടും പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടാൻ തുടങ്ങിയില്ലെങ്കിൽ [സ്വർണ്ണം] കുറയുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” ആർ‌ജെ‌ഒ ഫ്യൂച്ചേഴ്സിലെ മുതിർന്ന ചരക്ക് ബ്രോക്കറായ ഡാനിയൽ പവിലോണിസ് പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന നിലയിലേക്കല്ല പോകുന്നത്, പക്ഷേ ഞങ്ങൾ മറ്റൊരു 30 രൂപയോ അതിൽ കൂടുതലോ തിരിച്ചെത്തുമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു… കുറച്ച് സമയത്തേക്ക് അവിടെ വ്യാപാരം നടത്തുക, തുടർന്ന് വീണ്ടും നിർമ്മിക്കാൻ ആരംഭിക്കുക.”

എസ്‌ഐ‌എ വെൽത്ത് മാനേജ്‌മെന്റിന്റെ ചീഫ് മാർക്കറ്റ് സ്ട്രാറ്റജിസ്റ്റ് കോളിൻ സിസ്സിൻ‌സ്കിയും ഒരു പിൻ‌വാങ്ങൽ കാണുന്നു.

“വരുന്ന ആഴ്‌ച ഞാൻ സ്വർണ്ണത്തെ ധരിപ്പിക്കുന്നു,” സിസ്സിൻസ്കി പറഞ്ഞു. “ഇറാനും യുഎസും തമ്മിലുള്ള പിരിമുറുക്കം കുറയുകയും ആഗോള സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ മെച്ചപ്പെടുകയും ചെയ്തതോടെ സ്വർണം ഓഗസ്റ്റ് മുതൽ ഡിസംബർ വരെ വ്യാപാരം നടന്ന 1,450- $ 1,550 ശ്രേണിയിലേക്ക് തിരിച്ചുവരികയാണ്.”

വാൾഷ് ട്രേഡിംഗിനൊപ്പം വാണിജ്യ ഹെഡ്ജിംഗിന്റെ സഹസംവിധായകനായ ജോൺ വീറും പറഞ്ഞു, കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച അവസാനത്തോടെയും ഈ ആഴ്ചയുടെ തുടക്കത്തിലും ലാഭം കൈവരിച്ചതായി. എന്നിരുന്നാലും, കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ഇരുരാജ്യങ്ങളും മിസൈൽ തീ കൈമാറ്റം ചെയ്തതിന് ശേഷം യുഎസ്-ഇറാൻ സംഘർഷങ്ങൾ വീണ്ടും ചൂടുപിടിച്ചാൽ ലോഹം വീണ്ടും ഉയരാൻ ശ്രമിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

“അത്തരം സംഭവങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഞങ്ങൾ കൂടുതൽ ട്രെൻഡുചെയ്യുകയായിരുന്നു,” വെയർ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ ചില സാങ്കേതിക [റെസിസ്റ്റൻസ്] ലെവലുകൾ അടിക്കുകയും അവയിൽ നിന്ന് പുറത്തുവരുകയും ചെയ്തു. അതിനാൽ കുറച്ച് ലാഭം നേടുന്നതും സാങ്കേതിക വിദ്യകളുടെ പരിധിയിൽ വ്യാപാരം നടത്തുന്നതും ഉണ്ട്. ”

വിആർ മെറ്റൽസ് / റിസോഴ്സ് ലെറ്ററിന്റെ പ്രസാധകൻ മാർക്ക് ലീബോവിറ്റ് പറഞ്ഞു, അദ്ദേഹം ഹ്രസ്വകാല ബെയറിഷ് ആണെന്ന്.

“ഫെബ്രുവരി പകുതിയോടെ ചാക്രിക കൊടുമുടി നേരത്തെ വരാമെന്ന് തോന്നുന്നു,” ലീബോവിറ്റ് പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, യുഎസിനെതിരായ ഇറാന്റെ പ്രതികാര ആക്രമണത്തെത്തുടർന്ന് റിസ്ക് പ്രീമിയം കുറഞ്ഞുവെങ്കിലും പ്രൈസ് ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് ഗ്രൂപ്പിലെ സീനിയർ മാർക്കറ്റ് അനലിസ്റ്റായ ഫിൽ ഫ്ലിൻ അടുത്ത ആഴ്ച സ്വർണ്ണം തിരിച്ചുവരാൻ നോക്കുന്നു.

“ഇറാൻ നിലകൊള്ളുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്, അതിനാൽ ജിയോപൊളിറ്റിക്കൽ റിസ്ക് പ്രീമിയം കുറഞ്ഞു,” ഫ്ലിൻ പറഞ്ഞു. “എന്നിട്ടും ശക്തമായ സെൻ‌ട്രൽ ബാങ്ക് വാങ്ങലിനൊപ്പം ഭ physical തിക ആവശ്യകതയ്‌ക്കൊപ്പം, അടുത്തയാഴ്ച സ്വർണം തിരിച്ചുവരുമെന്ന് ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.”

കിറ്റ്കോയുടെ സീനിയർ ടെക്നിക്കൽ അനലിസ്റ്റ് ജിം വൈക്കോഫ് ഉയർന്ന വിലയിൽ സ്ഥിരത പുലർത്തുന്നു, ചാർട്ടുകൾ ഇപ്പോഴും മൊത്തത്തിൽ ബുള്ളിഷ് ആണെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു.

“അടുത്തയാഴ്ച ഞാൻ സ്വർണ്ണത്തിന് അൽപം ബുള്ളിഷ് ആണ്,” ഫീനിക്സ് ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് ആൻഡ് ഓപ്ഷനുകളുടെ പ്രസിഡന്റ് കെവിൻ ഗ്രേഡി പറഞ്ഞു. “ഇറാനിയൻ അവസ്ഥയിൽ നിന്ന് ഞങ്ങൾ അവസാനമായി കേട്ടിട്ടില്ലെന്ന് ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നു, ഇത് വിപണിയിൽ ഒരു ലേലം നിലനിർത്തണമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു.

“ഈ ആഴ്ച സ്വർണ്ണത്തോടുള്ള താൽപ്പര്യത്തിൽ ഞങ്ങൾ എക്കാലത്തെയും ഉയർന്ന റെക്കോർഡ് നേടി. വിപണിയിൽ‌ ഒരുപാട് ദൈർ‌ഘ്യമുണ്ട്, പെട്ടെന്നുള്ള വാർത്തകളൊന്നുമില്ലാതെ തലകീഴായി മറയ്ക്കുകയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ഏതെങ്കിലും വാർത്ത ഒഴികെ, സ്വർണം ഈ 5 1,540- $ 1,590 പരിധിയിലായിരിക്കുമെന്ന് ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നു. ”

ലാസല്ലെ ഫ്യൂച്ചേഴ്സ് ഗ്രൂപ്പിലെ സീനിയർ മാർക്കറ്റ് സ്ട്രാറ്റജിസ്റ്റ് ചാർലി നെഡോസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടത്, മാർക്കറ്റ് ബയസ് ഇപ്പോഴും ഉയർന്നതാണെന്നാണ്, ലോഹം ഇപ്പോഴും ചലിക്കുന്ന ശരാശരിയേക്കാൾ മുകളിലാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഹ്രസ്വകാലത്തേക്ക്, ദിവസങ്ങൾക്കുമുമ്പ് വില കുത്തനെ ഉയർന്നതിന് ശേഷം വശങ്ങളിലേക്കുള്ള ഏകീകരണം അദ്ദേഹം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ചത്തെ ഉയർന്നതും തിങ്കളാഴ്ചയിലെ താഴ്ന്നതുമായ ദൈനംദിന ചാർട്ടിൽ വില വിടവ് നികത്താൻ സ്വർണം തിരിച്ചെത്തിയെന്ന് അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

“ഞങ്ങൾ വളരെ വേഗത്തിൽ നീങ്ങിയെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” അദ്ദേഹം അടുത്തിടെ നടന്ന റാലിയെക്കുറിച്ച് പറഞ്ഞു. സമീപകാലത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കുകളിൽ നിന്ന് വിലകൾ പെട്ടെന്ന് കുറയുമ്പോൾ ചില “ജോണി-വരാൻ-ദീർഘനേരം” അവഗണിക്കപ്പെട്ടു, അദ്ദേഹം തുടർന്നു.

“ഞങ്ങൾ ഇവിടെ തിരിച്ചെത്തിയതിൽ കാളകൾക്ക് സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” നെഡോസ് പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ തിരിച്ചെത്തി ആ വിപരീതാവസ്ഥയിലായതിൽ അവർ നിരാശരാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. കരടികളുടെ കാര്യത്തിൽ, ഈ കാര്യത്തിന് മുന്നിൽ നിൽക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു കൂട്ടം ആളുകളെ എനിക്കറിയില്ല. ഈ കാര്യം ഇപ്പോൾ ദൃ solid മാണ്. ”

അഡ്രിയാൻ ഡേ അസറ്റ് മാനേജ്മെന്റിന്റെ ചെയർമാനും ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസറുമായ അഡ്രിയാൻ ഡേ നിലവിലെ നിലവാരത്തിൽ കൈവശം വയ്ക്കാൻ സ്വർണം തിരയുന്നു.

“തീർച്ചയായും ഇറാൻ സാഹചര്യത്തെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കും,” ഡേ പറഞ്ഞു. “പിരിമുറുക്കം കുറഞ്ഞിട്ടും സ്വർണം മികച്ചതായി നിലകൊള്ളുന്നു, പക്ഷേ ഭാവിയിൽ പുതിയ സംഭവവികാസങ്ങൾ ഇല്ലാത്ത സാഹചര്യങ്ങളിൽ ഉയർന്ന നിലവാരത്തിലേക്ക് പോകാൻ പാടുപെടും.”

നിരാകരണം: ഈ ലേഖനത്തിൽ പ്രകടിപ്പിച്ച കാഴ്ചകൾ രചയിതാവിന്റേതാണ്, അവ കിറ്റ്കോ മെറ്റൽസ് ഇൻ‌കോർപ്പറേറ്റിന്റെ കാഴ്ചപ്പാടുകളെ പ്രതിഫലിപ്പിച്ചേക്കില്ല. രചയിതാവ് എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും നടത്തി നൽകിയ വിവരങ്ങളുടെ കൃത്യത ഉറപ്പാക്കുന്നതിന്; എന്നിരുന്നാലും, കിറ്റ്കോ മെറ്റൽസ് ഇൻ‌കോർ‌ട്ടിനോ രചയിതാവിനോ അത്തരം കൃത്യത ഉറപ്പ് നൽകാൻ കഴിയില്ല. ഈ ലേഖനം കർശനമായി വിവര ആവശ്യങ്ങൾക്കായി മാത്രമാണ്. ചരക്കുകളിലോ സെക്യൂരിറ്റികളിലോ മറ്റ് സാമ്പത്തിക ഉപകരണങ്ങളിലോ എന്തെങ്കിലും കൈമാറ്റം നടത്തുന്നത് ഒരു അഭ്യർത്ഥനയല്ല. കിറ്റ്കോ മെറ്റൽസ് ഇൻ‌കോർ‌പ്പറേഷനും ഈ ലേഖനത്തിന്റെ രചയിതാവും ഈ പ്രസിദ്ധീകരണത്തിന്റെ ഉപയോഗത്തിൽ‌ നിന്നുണ്ടാകുന്ന നഷ്ടങ്ങൾ‌ക്കും / അല്ലെങ്കിൽ‌ നാശനഷ്ടങ്ങൾക്കും കുറ്റവാളിയെ അംഗീകരിക്കുന്നില്ല.