ക്ഷീരപഥത്തിന്റെ അരികിലുള്ള യുവതാരങ്ങൾ അടുത്തുള്ള 2 താരാപഥങ്ങളിൽ നിന്ന് വന്നതായി തോന്നുന്നു. അതായത് ഒരു ഗാലക്സി കൂട്ടിയിടി പ്രവചിച്ചതിലും വേഗത്തിൽ സംഭവിക്കാം. – ബിസിനസ് ഇൻ‌സൈഡർ

ക്ഷീരപഥത്തിന്റെ അരികിലുള്ള യുവതാരങ്ങൾ അടുത്തുള്ള 2 താരാപഥങ്ങളിൽ നിന്ന് വന്നതായി തോന്നുന്നു. അതായത് ഒരു ഗാലക്സി കൂട്ടിയിടി പ്രവചിച്ചതിലും വേഗത്തിൽ സംഭവിക്കാം. – ബിസിനസ് ഇൻ‌സൈഡർ

Related Post

<വിഭാഗം ഡാറ്റ-പോസ്റ്റ്-തരം = "പോസ്റ്റ്" ഡാറ്റ-ട്രാക്ക്-ഉള്ളടക്കം = "">

ഭാവിയിൽ ഒരു താരാപഥ കൂട്ടിയിടി ക്ഷീരപഥത്തിന്റെ വക്കിൽ പുതിയ നക്ഷത്രങ്ങൾ രൂപം കൊള്ളുന്നുണ്ടെന്ന് ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞർ പറയുന്നു.

നമ്മുടെ താരാപഥത്തിന്റെ ഏറ്റവും ദൂരെയുള്ള ഭാഗങ്ങളിൽ ഏറ്റവും പഴയ നക്ഷത്രങ്ങൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ക്ഷീരപഥത്തിന്റെ അരികിൽ ആയിരക്കണക്കിന് യുവതാരങ്ങളുടെ ഒരു കൂട്ടം അടുത്തിടെ കണ്ടെത്തിയപ്പോൾ ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞർ അത്ഭുതപ്പെട്ടു.

“ഇത് ശരിക്കും വളരെ അകലെയാണ്,” അഡ്രിയൻ വില-വീലൻ , കണ്ടെത്തലിന് പിന്നിൽ ടീമിനെ നയിച്ച ഫ്ലാറ്റിറോൺ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞൻ പ്രസ്സ് റിലീസ് . “ക്ഷീരപഥത്തിലെ അറിയപ്പെടുന്ന ഏതൊരു യുവതാരത്തേക്കാളും ഇത് കൂടുതലാണ്, അവ സാധാരണയായി ഡിസ്കിലുണ്ട്. അതിനാൽ ഉടനെ ഞാൻ ‘ഹോളി സ്മോക്ക്സ്, ഇത് എന്താണ്?’ പോലെയായിരുന്നു.”

ഗവേഷകർ അവരുടെ കണ്ടെത്തലുകൾ അവതരിപ്പിച്ചു ബുധനാഴ്ച നടന്ന അമേരിക്കൻ ജ്യോതിശാസ്ത്ര സൊസൈറ്റിയുടെ വാർഷിക യോഗത്തിൽ.

സമീപത്തുള്ള രണ്ട് താരാപഥങ്ങളിൽ നിന്നാണ് നിഗൂ young യുവതാരങ്ങൾ വരുന്നതെന്ന് അവർ കരുതുന്നു, അവ നമ്മുടെ ഗാലക്സിയിലേക്ക് തകർക്കാൻ ട്രാക്കിലാണ് 2 അല്ലെങ്കിൽ 3 ബില്ല്യൺ വർഷങ്ങളിൽ . ശാസ്ത്രജ്ഞർ മുമ്പ് പ്രതീക്ഷിച്ച പകുതി സമയത്തിനുള്ളിൽ കൂട്ടിയിടി സംഭവിക്കുമെന്ന് പുതിയ വരവ് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

നക്ഷത്രങ്ങൾ അന്യഗ്രഹ വാതകത്തിൽ നിന്നാണ് വന്നത്

<ഫിഗർ ഡാറ്റ- e2e-name = "ഇമേജ് -figure-image "data-media-container =" image "data-type =" img ">

യുവതാരങ്ങൾ ക്ഷീരപഥം

ക്ഷീരപഥത്തിന്റെ പ്രാന്തപ്രദേശത്തുള്ള യുവതാരങ്ങൾ (നീല).
എ. വില-വീലൻ

ഗാലക്സിയുടെ 3 ഡി മാപ്പ് നിർമ്മിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ 2013 ഡിസംബറിൽ വിക്ഷേപിച്ച ഗിയ എന്ന യൂറോപ്യൻ ബഹിരാകാശ ദൂരദർശിനിയിൽ നിന്നുള്ള ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ച് പ്രൈസ്-വീലന്റെ ടീം പുതിയ നക്ഷത്രങ്ങളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞു.

അറിയപ്പെടുന്ന നക്ഷത്ര ക്ലസ്റ്ററുകൾ ഡാറ്റയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, ഗവേഷകർ ഏകദേശം 117 ദശലക്ഷം വർഷം പഴക്കമുള്ള ഒരു കൂട്ടം നക്ഷത്രങ്ങളെ ചുരുക്കി. 13 ബില്യൺ ക്ഷീരപഥത്തിന്റെ അരികിലുള്ള-പഴയ-പഴയ പൂർവ്വികർ.

നക്ഷത്രങ്ങളുടെ സമാന പ്രായങ്ങളും സ്ഥാനങ്ങളും എല്ലാം ഒരുമിച്ച് രൂപംകൊണ്ടതായി സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

എവിടെയാണെന്ന് കണ്ടെത്താൻ ക്ലസ്റ്ററിലെ ഏറ്റവും തിളക്കമുള്ള 27 നക്ഷത്രങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പ്രകാശത്തെ ഗവേഷകർ വിശകലനം ചെയ്തു. ലോഹ-ഭാരമുള്ള വസ്തുക്കൾ ക്ഷീരപഥത്തിന്റെ അരികുകളിലാണെങ്കിലും നക്ഷത്രങ്ങളിൽ കൂടുതൽ ലോഹം അടങ്ങിയിട്ടില്ലെന്ന് ആ പ്രകാശത്തിന്റെ ആവൃത്തികൾ കാണിച്ചു.

എന്നിരുന്നാലും, നക്ഷത്രങ്ങളുടെ ഉള്ളടക്കങ്ങൾ സമാനമായി കാണപ്പെടുന്നു അടുത്തുള്ള മഗല്ലാനിക് സ്ട്രീം – large വലുതും ചെറുതുമായ മഗല്ലാനിക് മേഘങ്ങളിൽ നിന്ന് ക്ഷീരപഥത്തിലേക്ക് നീളുന്ന വാതക നദി.

<ഫിഗർ ഡാറ്റ-ഇ 2 ഇ-നാമം = "ഇമേജ്-ഫിഗർ-ഇമേജ്" ഡാറ്റ-മീഡിയ- container = "image" data-type = "img">

magellanic stream ഗാലക്സി നക്ഷത്രങ്ങൾ magellanic cloud

ക്ഷീരപഥത്തിന്റെ ചുറ്റളവിൽ യുവതാരങ്ങളുടെ (നീല നക്ഷത്രം) ഒരു പുതിയ ക്ലസ്റ്റർ ഇരിക്കുന്നു. അയൽ കുള്ളൻ താരാപഥങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉത്ഭവിച്ച മഗല്ലാനിക് മേഘങ്ങൾ എന്ന പദാർത്ഥത്തിൽ നിന്നാണ് ഈ നക്ഷത്രങ്ങൾ രൂപം കൊണ്ടത്.
ഡി. നൈഡെവർ; നാസ

പുതിയ നക്ഷത്ര ക്ലസ്റ്റർ മഗല്ലാനിക് സ്ട്രീമിലെ വാതകമേഘമായിട്ടാണ് ആരംഭിച്ചതെന്ന് ഗവേഷകർ കരുതുന്നു, ഇത് ക്ഷീരപഥത്തിന്റെ ടഗ് വലിച്ചെടുക്കുമ്പോൾ നക്ഷത്രങ്ങളായി മാറുന്നു.

ഒരു ഗാലക്സി ലയനം പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും വേഗത്തിൽ വരാം

വാതകമേഘങ്ങളേക്കാൾ നക്ഷത്രങ്ങളുടെ ദൂരം അളക്കാൻ എളുപ്പമുള്ളതിനാൽ, കണ്ടെത്തൽ ശാസ്ത്രജ്ഞരെ മഗല്ലാനിക് അരുവിയുടെ ദൂരം അഭൂതപൂർവമായ കൃത്യതയോടെ കണക്കാക്കാൻ അനുവദിച്ചു. ക്ഷീരപഥത്തിൽ നിന്ന് 90,000 പ്രകാശവർഷം അകലെയാണ് ഈ നീരൊഴുക്ക് എന്ന് അവർ പ്രവചിച്ചു – ശാസ്ത്രജ്ഞർ മുമ്പ് കരുതിയിരുന്ന ദൂരത്തിന്റെ പകുതി.

“മഗല്ലാനിക് സ്ട്രീം അടുത്താണെങ്കിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് നമ്മുടെ താരാപഥത്തോട് ഏറ്റവും അടുത്തുള്ള ഭുജം, അപ്പോൾ സാധ്യതയുണ്ട് നിലവിലെ മോഡൽ പ്രവചിക്കുന്നതിനേക്കാൾ വേഗത്തിൽ ക്ഷീരപഥത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തും, “നക്ഷത്രങ്ങളുടെ ലോഹ ഉള്ളടക്കം വിശകലനം ചെയ്ത മൊണ്ടാന സ്റ്റേറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിലെ ഭൗതികശാസ്ത്രജ്ഞൻ ഡേവിഡ് നിഡെവർ പ്രകാശനത്തിൽ പറഞ്ഞു.

<ഫിഗർ ഡാറ്റ-ഇ 2 ഇ- name = "image-figure-image" data-media-container = "image" data-type = "img">

ഗാലക്സി 4 ബില്ല്യൺ വർഷം

ഇപ്പോൾ മുതൽ 4 ബില്ല്യൺ വർഷങ്ങൾക്കുള്ളിൽ ക്ഷീരപഥം ആൻഡ്രോമിഡ താരാപഥവുമായി ലയിക്കുമ്പോൾ ആകാശം എങ്ങനെയായിരിക്കുമെന്ന് നാസയുടെ ഒരു ചിത്രം കാണിക്കുന്നു.
നാസ, ഇ‌എസ്‌എ, ഇസഡ്. ലെവേ, ആർ. വാൻ ഡെർ മറെൽ (എസ്ടി‌എസ്‌സി‌ഐ), ടി. ഹല്ലാസ്, എ. മെല്ലിഞ്ചർ

ഈ പുതിയ നക്ഷത്രങ്ങളെക്കുറിച്ച് പഠിക്കുന്നത് ജ്യോതിശാസ്ത്രജ്ഞർക്ക് മാഗല്ലാനിക് മേഘങ്ങൾ പാൽക്കാലത്ത് ക്ഷീരപഥത്തിലൂടെ കടന്നുപോയോ എന്ന ചർച്ചയ്ക്ക് പരിഹാരം കാണാൻ സഹായിക്കും.

എന്നാൽ വിഷമിക്കേണ്ട : താരാപഥങ്ങൾ മിക്കവാറും ശൂന്യമായ ഇടമായതിനാൽ ഭാവിയിലെ കൂട്ടിയിടി ദുരന്തമാകില്ല. അതിനർത്ഥം അവ സാധാരണയായി നക്ഷത്രങ്ങൾ തമ്മിൽ വളരെ കുറച്ച് കൂട്ടിയിടികളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നു.

വാസ്തവത്തിൽ, ലയനം നമ്മുടെ താരാപഥത്തിന് നല്ലതാണെന്ന് നൈഡെവർ പറഞ്ഞു.

“ഇപ്പോൾ നമ്മുടെ ഗാലക്സി വാതകം നിറയ്ക്കുന്നതിനേക്കാൾ വേഗത്തിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നു, ”അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഈ അധിക വാതകം വരുന്നത് ആ ജലസംഭരണി നിറയ്ക്കാനും നമ്മുടെ താരാപഥം അഭിവൃദ്ധി പ്രാപിക്കുകയും പുതിയ നക്ഷത്രങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ സഹായിക്കും.”