ഗ്രാമീണ വിഭാഗത്തിലേക്കുള്ള എക്സ്പോഷർ കുറവായതിനാൽ മന്ദഗതിയിൽ നിന്ന് ഇൻസുലേറ്റ് ചെയ്ത നെസ്‌ലെ, വില തിരഞ്ഞെടുത്ത് വർദ്ധിപ്പിക്കാം: സിഎംഡി നാരായണൻ – Moneycontrol.com

<ലേഖന ഡാറ്റ- io-article-url = "http://www.moneycontrol.com/news/business/companies/nestle-insulated-from-slowdown-due-to-lower-exposure-to-rural-segment-may -increase-prices-selectively-cmd-narayanan-4743681.html "id =" article-4743681 ">

നെസ്‌ലെ വിൽപ്പനയുടെ 20 ശതമാനം മുതൽ 25 ശതമാനം വരെ ഗ്രാമീണ മേഖലയിൽ നിന്നാണ് വരുന്നത്, ബാക്കി നഗര വിപണികളിൽ നിന്നാണ്.

മിക്ക ആഭ്യന്തര അതിവേഗ ഉപഭോക്തൃ കമ്പനികളും (എഫ്എം‌സി‌ജി) അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന ഗ്രാമീണ വിൽ‌പനയിലെ മാന്ദ്യം എഫ്‌എം‌സി‌ജിയെ പ്രധാനമായും ബാധിച്ചിട്ടില്ല നെസ്‌ലെ ഇന്ത്യ ഗ്രാമീണ വിഭാഗവുമായി കൂടുതൽ എക്സ്പോഷർ ഉള്ളതിനാൽ നെസ്‌ലെ ഇന്ത്യ ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമായ സുരേഷ് നാരായണൻ പറഞ്ഞു.

” നെസ്‌ലെ വരെ മറ്റ് കമ്പനികളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ താഴ്ന്ന ഗ്രാമീണ കാൽപ്പാടുകളുടെ സംയോജനമാണ് കഴിഞ്ഞ എട്ട് പാദങ്ങളിൽ വോളിയം ലീഡ് വളർച്ച കാണിക്കാൻ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിഞ്ഞത്. നെസ്‌ലെ വിൽപ്പനയുടെ 20-25 ശതമാനം മാത്രമാണ് ഗ്രാമത്തിൽ നിന്നും ബാക്കി നഗരങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ളത്, ”നാരായണൻ പറഞ്ഞു ഡിസംബർ 18 ന് മുംബൈയിൽ നടന്ന സിഐഐ ദേശീയ എഫ്എംസിജി ഉച്ചകോടിയുടെ ഭാഗമായി.

നെസ്‌ലെ ഇന്ത്യ ടയർ II, ടയർ മൂന്നാമൻ പട്ടണങ്ങളിൽ നിന്ന് ശക്തമായ വളർച്ച കൈവരിച്ചതായി അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഗ്രാമീണ വളർച്ച പോയി ആദ്യമായി നഗരവളർച്ചയ്ക്ക് താഴെയാണ്, ഇത് ഗ്രാമീണ വിൽപ്പനയുടെ കാര്യത്തിലും വലിയ ചുവടുവെപ്പുള്ള കമ്പനികൾക്ക് സ്ട്രെസ് പോയിന്റുകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു ഗ്രാമീണ വിപണിയിൽ ശക്തമായ പോർട്ട്‌ഫോളിയോ ഉള്ളവ.

സർക്കാർ സ്വീകരിച്ച നടപടികൾ ഗ്രാമീണ വിഭാഗത്തിലെ വിൽപ്പന പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് നാരായണൻ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

“ഞങ്ങളുടെ പ്രകടനത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ തികച്ചും സ്ഥിരതയുള്ള. ഒരു തരത്തിലുള്ള ട്രെൻഡ് ഷിഫ്റ്റും ഞാൻ കണ്ടിട്ടില്ല, എന്നാൽ സർക്കാർ സ്വീകരിക്കുന്ന ചില നടപടികൾ ജനങ്ങളുടെ കൈകളിലേക്ക് കൂടുതൽ പണത്തിലേക്ക് നയിക്കുമെന്നും അത് കൂടുതൽ വിൽപ്പനയിലേക്ക് വിവർത്തനം ചെയ്യുമെന്നും ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, ”നാരായണൻ പറഞ്ഞു .

പാൽ പോലുള്ള ചരക്കുകളുടെ വില ഉയരുകയാണെങ്കിൽ, പ്രധാന ഘടകമായി പാലുള്ള ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ വില ഉയർത്താൻ നെസ്‌ലെ നിർബന്ധിതനാകുമെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കൂടാതെ ടെട്ര പായ്ക്കറ്റിൽ പാൽ വിൽക്കുന്നതിൽ നിന്ന്, നെസ്‌ലെ റെഡിമെയ്ഡ് കോൾഡ് കോഫി നെസ്‌കഫെ, തൈര്, തൈര് എന്നിവയും പ്രധാന ചേരുവയായി പാലുള്ള ഇനങ്ങളും വിൽക്കുന്നു.

ഇന്ത്യയിലെ അതിവേഗം വളരുന്ന സാമ്പത്തിക സബ്സ്ക്രിപ്ഷൻ സേവനമായ മണികൺട്രോൾ പ്രോ ലിറ്റായി ആദ്യ വർഷത്തേക്ക് 599 രൂപയായി ലെ. “GETPRO” കോഡ് ഉപയോഗിക്കുക. പ്രവർത്തനക്ഷമമായ നിക്ഷേപ ആശയങ്ങൾ, സ്വതന്ത്ര ഗവേഷണം, സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ, വിശകലനം എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ സമ്പത്ത് സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ എല്ലാ വിവരങ്ങളും മണികൺട്രോൾ പ്രോ നിങ്ങൾക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്, മണികൺട്രോൾ വെബ്‌സൈറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ പരിശോധിക്കുക.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് ഡിസംബർ 18, 2019 10:31 ഉച്ചക്ക്