ഇൻസൈഡർ ട്രേഡിംഗിനായി പിസി ജ്വല്ലർ പ്രൊമോട്ടർമാർക്ക് സെബി എട്ട് കോടി രൂപ പിഴ ചുമത്തി – മണികൺട്രോൾ

<ലേഖന ഡാറ്റ- io-article-url = "http://www.moneycontrol.com/news/business/sebi-impose-fine-of-rs-8-crore-on-pc-jeweller-promoters-for-insider -trading-4739741.html "id =" article-4739741 ">

സെക്യൂരിറ്റീസ് മാർക്കറ്റിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ഈ വ്യക്തികളെ തടയുന്നതിനും ഉചിതമായ കാലയളവിൽ സെക്യൂരിറ്റികൾ വാങ്ങുന്നതിനും വിൽക്കുന്നതിനും അല്ലെങ്കിൽ ഇടപാടുകൾ നടത്തുന്നതിനും വിലക്കുന്നതായും സെബി നിർദ്ദേശിച്ചു. .

സെക്യൂരിറ്റീസ് ആൻഡ് എക്സ്ചേഞ്ച് ബോർഡ് ഓഫ് ഇന്ത്യ (സെബി) ശിവാനി ഗുപ്ത, സച്ചിൻ ഗുപ്ത, അമിത് ഗാർഗ്, ക്വിക്ക് ഡെവലപ്പർമാർക്ക് പിസി ജ്വല്ലർ കേസ്.

സച്ചിൻ, ശിവാനി ഗുപ്ത എന്നിവർ യഥാക്രമം പിസി ജ്വല്ലറിൻറെ മുൻ ചെയർമാൻ പദം ചന്ദ്ര ഗുപ്തയുടെ മകനും മരുമകളുമാണ്. അമിത് ഗുപ്ത അദ്ദേഹത്തിന്റെ അനന്തരവൻ.

“ഒരു തുക ശിവാനി ഗുപ്ത, സച്ചിൻ ഗുപ്ത, അമിത് ഗാർഗ് എന്നിവരിൽ നിന്ന് 6,17,60,184.13 രൂപ സംയുക്തമായി പിഴ ഈടാക്കും, ഇത് ശിവാനി ഗുപ്തയുടെ ട്രേഡിംഗ് അക്കൗണ്ടുകളിൽ നടന്ന ട്രേഡുകൾ കാരണം ഒഴിവാക്കപ്പെടുന്ന സാങ്കൽപ്പിക നഷ്ടവും 2,13 രൂപയും , ക്വിക്ക് ഡെവലപ്പേഴ്സ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡിൽ നിന്ന് 23,161.64 രൂപ സംയുക്തമായും നിരവധി തവണയും പിടിച്ചെടുക്കും. ക്വിക്ക് ഡെവലപ്പർ‌സ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡിന്റെ ട്രേഡിംഗ് അക്ക in ണ്ടിൽ‌ നടത്തിയ ട്രേഡുകൾ‌ കാരണം ഉണ്ടായ നഷ്ടം / നേട്ടങ്ങൾ‌ കാരണം ലിമിറ്റഡും അമിത് ഗാർ‌ഗും. പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു, “ഓർഡർ വായിക്കുക.

പിഴ ഒരു എസ്‌ക്രോ അക്കൗണ്ടിലേക്ക് ക്രെഡിറ്റ് ചെയ്യാനും അവരുടെ സ്വത്തുക്കൾ / സ്വത്തുക്കൾ / സെക്യൂരിറ്റികൾ എന്നിവ നീക്കം ചെയ്യാനോ അന്യവൽക്കരിക്കാനോ സെബി നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടില്ല, അത്തരം തുകകൾ ക്രെഡിറ്റ് ചെയ്യുന്നതുവരെ എസ്ക്രോ അക്ക .ണ്ട്.

ശിവാനി ഗുപ്ത, സച്ചിൻ ഗുപ്ത, അമിത് ഗാർഗ്, ക്വിക്ക് ഡവലപ്പർമാർ എന്നിവരുടെ ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകളിൽ നിന്ന് ഡെബിറ്റുകൾ അനുവദിക്കരുതെന്ന് സെബി ബാങ്കുകളോട് നിർദ്ദേശിച്ചു, മുകളിൽ പറഞ്ഞതുപോലെ എസ്ക്രോ അക്കൗണ്ടുകൾ വരെ അടച്ച തുകയുടെ പരിധി വരെ അവ തുറക്കുകയും പ്രസ്താവിച്ച തുക കൈമാറ്റം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു.

സെക്യൂരിറ്റീസ് മാർക്കറ്റിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ഈ വ്യക്തികളെ തടയുന്നതിനും ഉചിതമായ കാലയളവിൽ സെക്യൂരിറ്റികൾ വാങ്ങുന്നതിലും വിൽക്കുന്നതിലും അല്ലെങ്കിൽ ഇടപാടിൽ നിന്നും അവരെ വിലക്കുന്നതിലും സെബി നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഇപ്പോൾ ജീവിക്കുക … നിങ്ങളുടെ പ്രതിമാസ വരുമാനം എങ്ങനെ ഇരട്ടിയാക്കാം എന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള വീഡിയോ സീരീസ് … whe മുൻ സ്വിസ് ഇൻ‌വെസ്റ്റ്മെൻറ് ബാങ്കറും സമ്പത്ത് നിർമ്മാണത്തെക്കുറിച്ച് ഇന്ത്യയിലെ പ്രമുഖ വിദഗ്ധരുമായ രാഹുൽ ഷാ ആദ്യമായി തന്റെ രഹസ്യ തന്ത്രങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. ഇത് സ for ജന്യമായി കാണുന്നതിന് ഇവിടെ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുക.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് 2019 ഡിസംബർ 17 ന് 10:14 ഉച്ചക്ക്