ഇൻസൈഡർ ട്രേഡിംഗ് മാനദണ്ഡങ്ങൾ ലംഘിച്ചതിന് യുണിടെക് ലിമിറ്റഡിന്റെ പ്രൊമോട്ടർ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടറെ സെബി പിഴ ചുമത്തി – Moneycontrol.com

ഇൻസൈഡർ ട്രേഡിംഗ് മാനദണ്ഡങ്ങൾ ലംഘിച്ചതിന് യുണിടെക് ലിമിറ്റഡിന്റെ പ്രൊമോട്ടർ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടറെ സെബി പിഴ ചുമത്തി – Moneycontrol.com

Related Post

<ലേഖന ഡാറ്റ- io-article-url = "http://www.moneycontrol.com/news/business/markets/sebi-fines-excoming-director-promoter-of-unitech-ltd-for-violating-insider-trading -norms-4724991.html "id =" article-4724991 ">

2008 ഒക്ടോബറിനും 2008 ഡിസംബറിനുമിടയിൽ യൂണിടെക്കിന്റെ സ്ക്രിപ്റ്റിൽ സെബി നടത്തിയ അന്വേഷണത്തെ തുടർന്നാണ് ഉത്തരവുകൾ.

കമ്പനി റെഗുലേറ്റർ സെബി വ്യാഴാഴ്ച യുണിടെക് ലിമിറ്റഡ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ സഞ്ജയ് ചന്ദ്രയ്ക്കും അതിന്റെ പ്രൊമോട്ടർ മേഫെയർ ക്യാപിറ്റലിനും കമ്പനിയുടെ ഓഹരിയുടമയിലെ മാറ്റവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വെളിപ്പെടുത്തൽ നഷ്ടത്തിന് 5 ലക്ഷം രൂപ പിഴ ചുമത്തി. ഇൻ‌സൈഡർ ട്രേഡിംഗ് നിരോധനം (പി‌ഐ‌ടി) ചട്ടങ്ങൾ‌ ലംഘിച്ചതിന് റെഗുലേറ്റർ‌ പ്രൊമോട്ടർ‌മാർ‌ക്ക് പിഴ ചുമത്തി.

“റെഗുലേഷൻ‌ ന്യായമായ ചികിത്സ നേടാൻ‌ ശ്രമിക്കുന്നു … സമയബന്ധിതവും മതിയായതുമായ വിവരങ്ങൾ‌ വെളിപ്പെടുത്തുന്നതിന്‌ നിർബന്ധിതമാക്കുന്നു നിയന്ത്രണത്തിലുണ്ടായ മാറ്റത്തെ ബാധിച്ച കമ്പനികളുടെ ഓഹരികളിൽ ന്യായവും അറിവുള്ളതുമായ ഒരു മാർക്കറ്റ് ഉണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും തീരുമാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു, “സെബി പറഞ്ഞു.

2008 ഒക്ടോബറിനിടെ യൂണിടെക്കിന്റെ സ്ക്രിപ്റ്റിൽ സെബി നടത്തിയ അന്വേഷണത്തെ തുടർന്നാണ് ഉത്തരവുകൾ. 2008 ഡിസംബർ, സഞ്ജയ് ചന്ദ്രയും മേഫെയർ ക്യാപിറ്റലും യൂണിടെക്കിന്റെ സ്ക്രിപ്റ്റിൽ വ്യാപാരം നടത്തിയെന്നും അവരുടെ ഓഹരിയുടമയിലെ മാറ്റവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് വെളിപ്പെടുത്തലുകൾ നടത്തുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടുവെന്നും സെബി കണ്ടെത്തി.

രണ്ട് പ്രൊമോട്ടർ എന്റിറ്റികൾ, പ്ര aus സാലി ഇൻ‌വെസ്റ്റ്‌മെൻറ് ഇന്ത്യ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡും മേഫെയർ ഇൻ‌വെസ്റ്റ്‌മെൻറ് പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡും സംയോജിപ്പിച്ച് 2013 ൽ മേഫെയർ ക്യാപിറ്റൽ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ് രൂപീകരിച്ചു, എന്നിരുന്നാലും അന്വേഷണ കാലയളവിൽ അവ പ്രത്യേക സ്ഥാപനങ്ങളായി നിലനിന്നിരുന്നു.

“അന്വേഷണ കാലയളവിൽ, വിഹിതം പറഞ്ഞ രണ്ട് പ്രൊമോട്ടർ എന്റിറ്റികളുടെ കൈവശം. യൂണിടെക്കിന്റെ സ്ക്രിപ്റ്റിൽ പ്ര aus സാലി, മേഫെയർ നിക്ഷേപങ്ങൾ മാറി. അതിനാൽ, പറഞ്ഞ രണ്ട് പ്രൊമോട്ടർ എന്റിറ്റികളുടെ ഷെയർഹോൾഡിംഗിലെ മാറ്റങ്ങൾ … വെളിപ്പെടുത്തലുകൾ നടത്താൻ നോട്ടീസ് ആവശ്യമായിരുന്നു, “സെബി കുറിച്ചു.

എന്നിരുന്നാലും, അവർ അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടു.

ഇതനുസരിച്ച്, സഞ്ജയ് ചന്ദ്രയ്ക്ക് രണ്ട് ലക്ഷം രൂപയും മേഫെയർ ക്യാപിറ്റലിന് 3 ലക്ഷം രൂപയും പിഴ ഈടാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

നവംബറിൽ റെഗുലേറ്റർ യുണിടെക് ലിമിറ്റഡിന് 2 ലക്ഷം രൂപ പിഴ ചുമത്തി. ചില പ്രമോട്ടർ‌മാരുടെ ഷെയർ‌ഹോൾ‌ഡിംഗ് രീതിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വെളിപ്പെടുത്തൽ‌.

നിങ്ങളുടെ നിലവിലെ പ്രതിമാസ വരുമാനത്തിൽ നിങ്ങൾ സന്തുഷ്ടനാണോ? അധികസമയം ജോലി ചെയ്യാതെയും വർദ്ധനവ് ആവശ്യപ്പെടാതെയും നിങ്ങൾക്ക് ഇത് ഇരട്ടിയാക്കാനാകുമോ? സമ്പത്ത് നിർമ്മാണത്തിൽ ഇന്ത്യയിലെ പ്രമുഖ വിദഗ്ധരിൽ ഒരാളായ രാഹുൽ ഷാ ഇത് സാധ്യമാക്കുന്ന ഒരു തന്ത്രം സൃഷ്ടിച്ചു … ചുരുങ്ങിയ വർഷങ്ങൾക്കുള്ളിൽ നിങ്ങൾക്ക് അദ്ദേഹത്തിന്റെ രഹസ്യങ്ങൾ അറിയാൻ കഴിയും അദ്ദേഹത്തിന്റെ സ video ജന്യ വീഡിയോ സീരീസ് സംപ്രേഷണം b ഡിസംബർ 12 മുതൽ 17 വരെ. നിങ്ങളുടെ സ seat ജന്യ സീറ്റ് ഇവിടെ റിസർവ് ചെയ്യാം.

ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത് 2019 ഡിസംബർ 12 ന് 06:30 പി‌എം